จงเลือกคำตอบข้อที่ถูกที่สุด
ก.ซื้อส้ม 5 ผล ผลละ 3 บาท จ่ายเงิน 21 บาท
ข.ซื้อส้ม 5 ผล ผลละ 3 บาท จ่ายเงิน 15 บาท
ค.ซื้อส้ม 5 ผล ผลละ 3 บาท จ่ายเงิน 12 บาท
ง.ถูกทุกข้อ
ดช.ป๋อง...เลือก ตอบข้อ ค.
ครู::: อะไรกัน โจทย์ง่ายๆอย่างนี้เธอยังตอบผิดอีก อย่างนี้ครูคงให้เธอขึ้น ป.3 ไม่ได้แล้วล่ะ
แล้วคุณหล่ะ เลือกข้อไหน
อยากรู้มั๊ยเป็นงัยต่อ
เลื่อนดูด้านล่างซิ........
ดช.ป๋อง ::: ก็ถูกแล้วนี่ฮะ โจทย์ให้ตอบข้อที่ถูกที่สุด ซื้อ 5 ผล จ่ายแค่ 12 ถูกที่สุดแล้ว
ข้ออื่นแพงกว่าทั้งนั้นเลย
ปล.ลองถามป.โท เพื่อนป๋ม มันก็ตอบไม่ได้...ซื้อของแพงซะงั้น อายแทนเด็กเลย >>>
วันที่ 27 ก.ย. 2552
Advertisement
 เปิดอ่าน 9,062 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,026 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,157 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,064 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,050 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,034 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,075 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,675 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,035 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,016 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,036 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,085 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,129 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,052 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,044 ครั้ง  เปิดอ่าน 9,035 ครั้ง
|

เปิดอ่าน 9,073 ☕ คลิกอ่านเลย |

เปิดอ่าน 8,999 ☕ คลิกอ่านเลย | 
เปิดอ่าน 10,726 ☕ คลิกอ่านเลย | 
เปิดอ่าน 9,029 ☕ คลิกอ่านเลย | 
เปิดอ่าน 9,030 ☕ คลิกอ่านเลย | 
เปิดอ่าน 9,049 ☕ คลิกอ่านเลย | 
เปิดอ่าน 9,020 ☕ คลิกอ่านเลย |
|
≡ เรื่องน่าอ่าน/สาระน่ารู้ ≡ 
เปิดอ่าน 27,387 ครั้ง | 
เปิดอ่าน 48,096 ครั้ง | 
เปิดอ่าน 13,712 ครั้ง | 
เปิดอ่าน 18,411 ครั้ง | 
เปิดอ่าน 82,847 ครั้ง |
|
|